Mafi kyawun Katin Zane don Wasan FPS | Zaɓan Pro Gamer (2023)

Masakari kuma na kasance ina wasa wasannin bidiyo sama da shekaru 35, ina mai da hankali kan masu harbi na farko. Amma, ba shakka, mun dade muna wasa da zane-zane mai ƙarfi. Kuma kowane 'yan shekaru, muna tambayar kanmu, kamar ku:

Menene mafi kyawun katin zane a yanzu?

Wani kayan aiki zan iya amincewa?

A cikin wannan post ɗin, duk da haka, ba ma kallon ƙwarewarmu ko kowane sake dubawa daga cikin akwatin, amma muna nazarin waɗanne katunan zane-zanen da yawancin ƙwararrun 'yan wasa ke amfani da su.

Idan kuna son yin wasa daidai gwargwado kamar 'yan wasan pro, yana da kyau kuyi gasa tare da kayan aiki iri ɗaya. Wannan yana haifar da tambayar, menene katin ƙira wanda a zahiri shine mafi kyau ga FPS Gaming?

Gabaɗaya magana, mafi yawan ƙwararrun 'yan wasa suna amfani da mafi kyawun katin zane. Dangane da wasan da injiniyoyin wasan da ke da alaƙa da zane -zane, fifikon ƙwararrun 'yan wasa suna canzawa yayin zaɓar katin zane mai dacewa.

Wataƙila kun san wannan ma. Kuna neman sabon kayan haɗi don sha'awar wasan caca da kuka fi so, ko kuna da tsofaffin kayan aikin da ke mutuwa sannu a hankali. Wannan yana ba ku damar ƙarshe zuwa matakin fasaha tare da ribar wasan da kuka fi so.

Don haka lokaci yayi da sabon katin zane. Kashe bankin alade!

Kuna ƙoƙarin nemo taimako akan intanet kuma an cika ku da bita da jerin manyan-katunan manyan hotuna 5. Abin mamaki, kowane gidan yanar gizon yana nuna katunan zane daban -daban. A ƙarshe, kun saka lokaci mai yawa, kun ruɗe, kuma ba ku da mataki ɗaya.

Mun canza hakan yanzu. Ba mu cika kowane ma'aunin kimantawa ba ko fito da kyakkyawan matsayi mai kyau na mafi kyawun katunan zane -zane a gare ku, amma abubuwa masu wuya daga ƙididdigar aiki a nan.

Kuma wanene zai iya kimanta aikin fiye da ɗaruruwan ƙwararrun 'yan wasa waɗanda ke samun abin rayuwarsu tare da amfani da takamaiman katin zane?

Taken taken shine: Idan kuna son sanin menene a halin yanzu mafi kyawun kayan aiki don samun mafi kyawun sakamako na ƙwararru, siyan kayan aiki iri ɗaya kamar na ribobi saboda dole ne su isar da mafi girman aikin kowace rana. Bayan haka, kuna yin haka a sauran bangarorin rayuwar ku.

Bari mu fara da sauƙi kuma sannu a hankali kusanci duk sanannun wasannin FPS. Kafin hakan, zan yi bayani a taƙaice hanyoyin mu don ku fahimci komai a sarari.

lura: An rubuta wannan labarin cikin Turanci. Fassara zuwa wasu harsuna na iya ba da ingancin harshe iri ɗaya. Muna neman afuwa game da kurakuran nahawu da na asali.

Hanyoyi

A kan prosettings.net, zaku iya ganin kayan aikin da ƙwararrun yan wasa ke amfani da su don yawancin wasannin FPS da sauran wasannin. Mun ɗauki matsala don bincika dubunnan bayanan bayanai (kamar na 2021). A ƙarshe, mun yi ƙidaya mara ƙima kuma mun kimanta bayanan a wurare daban -daban.

A sakamakon haka, muna nuna muku mafi kyawun katin zane da mafi yawan masu amfani da katin ƙira a kowane wasa. Ƙari akan hakan a cikin sakamakon wasannin mutum ɗaya, wanda kuma muke nunawa azaman bayanan bayanai a kowane hali.

Idan kuna son tsalle kai tsaye zuwa takamaiman wasa, yi amfani da teburin abun ciki (duba sama). A babi na gaba, za mu bincika abin da katunan zane -zane sama da 1700 pro yan wasa ke amfani da su.

Kuma a nan za mu je.

Shawarwari na gaskiya: Kuna da fasaha, amma linzamin kwamfuta ba ya goyan bayan burin ku daidai? Kada ku sake yin kokawa da rikon linzamin kwamfutanku. Masakari kuma mafi yawan ribobi sun dogara da Hasken haske na Logitech G Pro X. Duba da kanku da wannan gaskiya bita rubuta ta Masakari or duba bayanan fasaha akan Amazon a yanzu. linzamin kwamfuta na wasan da ya dace da ku yana yin gagarumin bambanci!

Menene Mafi kyawun katin zane don FPS Esports?

A halin yanzu, kashi 99.24 na FPS kowane ɗan wasa yana wasa tare da katin zane na NVIDIA. Mafi mashahuri samfurin shine NVIDIA RTX 2080 Ti tare da 20%. Ana nuna manyan samfura kamar RTX 3080 ko 3090 tare da 9.78%. Kusan 0.76% na 'yan wasan pro suna amfani da katin zane daga AMD.

Bari mu zurfafa cikin sakamakon. Kamar yadda na fada, kawai muna gabatar da sakamakon da aka ƙaddara na ƙwararrun 'yan wasa 1320. Gabaɗaya, mun kimanta bayanai daga sama da 1700 pro yan wasa, amma 77.64%kawai ya ba da alamar katin zane.

A halin yanzu, yawancin 'yan wasan da aka bincika (kashi 20%) suna amfani da ƙirar NVIDIA RTX 2080 Ti kuma don haka mai ƙarfi tare da mafi girman 11GB VRAM.

Idan aka kwatanta da jerin 10, jerin 20 sun kafa sabbin ƙa'idodi kamar yadda ake iya gani a wannan ma'aunin:

Source: nvidia.com

Amma kusan kowane ɗan wasan pro na goma ya riga yana amfani da katin zane daga jerin 30. Idan aka kwatanta da fasaha na jerin 20, wannan, ba shakka, wani haɓaka ne, amma kuma yana kashe kuɗi mai yawa.

Source: nvidia.com

Anan ne cikakken sakamakon kimantawar mu azaman tebur kuma an shirya shi azaman infographic:

Mafi kyawun Katin Graphics Gaming don FPS Gaming (2021)

Modell Katin Zane -zaneN Pro Gamers yayi amfani dashikashi
NVIDIA RTX 2080 Ti26422.7%
NVIDIA RTX208023312.4%
NVIDIA GTX 1080 Ti21711.3%
Wasu Haɗe60653.6%
N = 1320, Tushen Bayanai: prosettings.net

Idan kuna da sha'awar manyan katunan zane-zane kuma kuna da kuɗi da yawa ko kuma kawai kuna son yin mafarki game da mafi girman FPS, zaku iya duba cikakkun bayanai da tayin don RTX 3080 a nan da RTX 3090 a nan.

Mafi kyawun katunan zane don FPS Gaming 2021
Infographic: “Mafi kyawun Katin Zane -zane na Wasanni don Wasan FPS (2021)” - RaiseYourSkillz.com
Mai ƙera Katin GraphicsN Pro Gamers yayi amfani dashikashi
NVDIA131099,24%
AMD100,76%
N = 1320, Tushen Bayanai: prosettings.net

Infographic: “Shahararrun Maƙallan Katin Graphics Gaming don FPS Gaming (2021)” - RaiseYourSkillz.com

Menene Mafi kyawun Katin Graphics don Yin Valorant?

22.7% na duk 'yan wasan Valorant Pro suna wasa tare da ƙirar katin ƙirar ƙirar NVIDIA RTX 2080 Ti tare da 11GB VRAM. 100% na duk 'yan wasan Valorant Pro suna wasa tare da katin zane -zane na wasa daga mai ƙira NVIDIA.  

Valorant shine sabon shiga ko ƙalubale a cikin Esports idan yazo da nau'in FPS. Mafi kyawun abubuwan CSGO, haɗe tare da Fortnite zane-zane, Overwatch aiki, kuma na ƙarshe amma ba mafi ƙaranci ba, babban abin da aka fi mai da hankali kan wasan gasa - Valorant kenan. An riga an kafa babban yanayin gasa, kuma wadata da yawa sun sami hanyar zuwa Valorant daga sauran wasannin.

Ƙarin kuɗi suna gudana cikin yanayin yanayin Esports, yana sa ya zama mafi ban sha'awa ga 'yan wasa, ƙungiyoyin fitarwa, da kafofin watsa labarai don farawa da Valorant.

Yawancin masu fa'ida suna wasa Valorant tare da NVIDIA RTX 2080 Ti samfurin katin zane. Duk da haka, Masakari ya kuma sayi wannan bambancin tare da 11GB VRAM kuma yana da kyau sosai game da shi.

Anan ne cikakken sakamakon kimantawar mu azaman tebur kuma an shirya shi azaman infographic:

Mafi kyawun Katin Graphics Gaming don Valorant (2021)

Modell Katin Zane -zaneN Pro Gamers yayi amfani dashikashi
NVIDIA RTX 2080 Ti4422.7%
NVIDIA GTX 1080 Ti2412.4%
NVIDIA RTX20802211.3%
Wasu Haɗe10453.6%

N = 194, Tushen Bayanai: prosettings.net

Mafi kyawun Infographic Craphic Cards don Valorant

Infographic: “Mafi kyawun katin zane -zane na Valorant (2021)” - RaiseYourSkillz.com

Mai ƙera Katin GraphicsN Pro Gamers yayi amfani dashikashi
NVDIA194100%

N = 194, Tushen Bayanai: prosettings.net

Infographic: "Shahararrun Masu Katin Katin Graphics Valorant (2021)" - RaiseYourSkillz.com

Mafi kyawun Katin Graphics don kunna Valorant shine:

Tunani na Ƙarshe akan Katin Zane don Wasan FPS

Muna sane da cewa tallafawa koyaushe yana taka rawa a cikin wasanni tare da yanayin gasa a cikin Esports. Misali, idan AMD shine babban mai tallafawa CSGO League, to ƙarin ribobi suna wasa tare da katunan zane na AMD saboda, a gefe guda, mai tallafawa ƙungiyar yana son hakan. Amma, a gefe guda, kayan aikin da aka bayar a cikin abubuwan da ba a layi ba kamar na ƙarshe na gasar kuma sun fito ne daga AMD.

Ko da kuwa wannan, zaku iya ɗauka cewa ƙungiyoyin fitarwa da ƙungiyoyi koyaushe suna ɗokin yin gasa da mafi kyawun kayan aiki don kada ya kasance a cikin hasara idan aka kwatanta da gasar. Hakanan akwai ƙungiyoyi a cikin CSGO waɗanda basa amfani da katunan zane -zane na AMD ko ƙungiyoyi tare da katunan zane -zane da aka haɗa gaba ɗaya daga AMD da NVIDIA. Don haka babu batun taƙaitaccen mai tallafawa.

A matsayina na ɗan wasa mai gasa, za mu iya ba ku shawara kawai da ku daidaita kanku gaba ɗaya kan ribar. Babu wanda ke hulɗa da katunan zane -zane, beraye, masu sa ido, da dai sauransu, kamar yadda ƙungiyoyin masu jigilar kayayyaki da 'yan wasan su ke.

A matsayin ɗan wasa na yau da kullun, sakamakon zai ba ku kyakkyawar alamar abin da katin ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ba shi da ƙima. Yawancin lokaci, akwai raguwa kuma ta haka kuma jujjuyawar nau'ikan katunan zane da aka ambata anan. Katunan zane -zane daga masana'anta iri ɗaya tare da lambobi iri ɗaya ko makamancin haka da alama sun fito daga masana'anta ɗaya kuma suna da inganci iri ɗaya.

Gabaɗaya, pro-gamers sun fi damuwa da ƙananan bayanai na kayan aiki da software, kuma yana da sauƙi don samun nasihu da dabaru don saitunan zane a cikin yanayin gasa. Hakanan, idan kuna da kayan aiki iri ɗaya kamar na ribobi, kuna iya kwafin saitunan su kuma ku ci riba daga gare su.

Babu katin zane da zai sami taurari biyar akan Amazon, amma hakan al'ada ne. Lalacewar sufuri, kurakuran samarwa, da ƙimomin da ba su da mahimmanci (alal misali, lokacin isarwa maimakon ingancin samfurin) yana ɓata ingancin ƙimar.

Sabili da haka, hanyarmu ita ce kuma koyaushe ta kasance: siye iri ɗaya kamar na ribobi.

Ba mu yi nadama ba a cikin shekaru 35 na caca, 20 daga cikinsu a cikin fitarwa.

Idan kuna da tambaya game da post ko pro caca gaba ɗaya, rubuta mana: contact@raiseyourskillz.com.

Idan kuna son samun ƙarin bayani mai ban sha'awa game da zama ɗan wasan gamsuwa da abin da ke da alaƙa da wasan caca, yi rijista don namu Newsletter nan.

GL da HF! Flashback fita.