Hotunan hotuna a cikin CSGO | Ta yaya, Wuri, Nau'in Fayil, Ƙaddamarwa, Buga? (2023)

Hoton allo a ciki Counter-Strike: Laifin Duniya (CSGO) an halicce shi don adanawa ko raba kyakkyawan sakamako na wasa ko gogewa don kanka ko wasu. Waɗannan hotunan allo na wasa galibi ana raba su a tashoshin kafofin watsa labarun da taɗi. Wani lokaci, duk da haka, wannan baya aiki. Da gaske ban sani ba sau nawa na yi ƙoƙari na sami saurin ɗaukar hoto a cikin fiye da shekaru 35 na caca, amma hannaye biyu tabbas ba su isa ƙidaya ba.

Wannan post ɗin zai nuna muku yadda ake ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta a cikin CSGO kuma ku amsa wasu tambayoyi da yawa game da batun.

Bari mu fara…

lura: An rubuta wannan labarin cikin Turanci. Fassara zuwa wasu harsuna na iya ba da ingancin harshe iri ɗaya. Muna neman afuwa game da kurakuran nahawu da na asali.

Zan iya ɗaukar hoto a CSGO?

CSGO baya ba da aikin cikin-wasa don hotunan kariyar kwamfuta. Ana iya ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta ta amfani da ayyukan Windows, ayyukan katin zane, ko kayan aikin allo. CSGO dole ne ya kasance yana gudana cikin Yanayi mara iyaka ko Windowed lokacin ɗaukar hoton allo. In ba haka ba, hoton allo na baki sakamako ne da ba a so.

Menene Abubuwan da za a iya ƙirƙirar Hoton allo a cikin CSGO?

Gabaɗaya, aikin bugawa na tsarin aikin Windows na iya ƙirƙirar hoto mai amfani. Hakanan za'a iya ƙirƙirar hotunan kariyar kwamfuta ta hanyar Bar Bar a cikin Windows 10, katin zane, ko kayan aikin ɓangare na uku. Wasu damar na iya sanya damuwa akan tsarin.

Bar Bar a cikin Windows

Microsoft ya gabatar da Bar Bar a matsayin abin rufe fuska don wasanni. Za'a iya amfani da haɗin hotkey Windows-Key + ALT + PrintScreen don ƙirƙirar hotunan kariyar kwamfuta daga wasan. Zaɓin yana aiki amma ba a ba da shawarar ba saboda kunna Bar Bar yana haifar da asarar aiki.

Shadow Play daga NVIDIA

Rufewar NVIDIA shima yana da aikin allo. AMD tana ba da irin wannan kayan aikin. Ana iya ƙirƙirar hoton allo tare da haɗin hotkey ALT + Z lokacin da aka kunna rufin.

Maɓallin Buga Windows

Hanya mafi sauƙi kuma mafi aminci shine abin mamaki maɓallin bugawa na Windows. Haɗin hotkey Windows-Key + PrintScreen yana ƙirƙirar hoton allo a babban fayil ɗin mai amfani.

Muhimmin bayanin kula: Idan masu saka idanu da yawa suna aiki, ko dai hoton panorama na duk masu saka idanu an ƙirƙira shi ko kuma kawai hoton babban allo. Muna ba da shawarar kunna mai saka idanu ɗaya kawai don hoton allo.

Kayan aikin Screenshot

Zaɓin na ƙarshe shine shigar da kayan aiki na ɓangare na uku. Misali, kayan aikin budewa XShare yana da ban mamaki tare da takamaiman ayyuka da yawa.

Shawarwari na gaskiya: Kuna da fasaha, amma linzamin kwamfuta ba ya goyan bayan burin ku daidai? Kada ku sake yin kokawa da rikon linzamin kwamfutanku. Masakari kuma mafi yawan ribobi sun dogara da Hasken haske na Logitech G Pro X. Duba da kanku da wannan gaskiya bita rubuta ta Masakari or duba bayanan fasaha akan Amazon a yanzu. linzamin kwamfuta na wasan da ya dace da ku yana yin gagarumin bambanci!

Wadanne Zaɓuɓɓuka don Ƙirƙiri hoton allo a cikin CSGO basa Aiki?

Hanyar kan jirgi a ƙarƙashin Windows tare da haɗin maɓalli Windows Key + Shift + S ba shi da sanannen wuri ko wurin aiki. Don haka, ba a adana hoton allo yadda yakamata.

A ina za a sami Screenshots na CSGO?

Gabaɗaya, hotunan kariyar kwamfuta suna cikin babban fayil ɗin mai amfani Windows 10. Dangane da hanyar da aka yi amfani da ita, ana adana hotunan kariyar kwamfuta a wani wurin da aka ayyana akan tsarin fayil. Galibi tsoffin wurin ajiya ana iya gyarawa.  

Zan iya Canja Tsohuwar Wurin CSGO Screenshots a ciki Windows 10?

Za'a iya canza tsoffin wurin a cikin kaddarorin babban fayil ɗin mai amfani. Bugu da ƙari, mai amfani zai iya ayyana kowane babban fayil a matsayin sabon wuri, muddin yana da izinin da ake buƙata.

Anan ga yadda ake canza wurin tsoho:

  1. Yi maɓallin linzamin kwamfuta dama danna kan babban fayil ɗin hoton mai amfani
  2. Yi linzamin kwamfuta na hagu danna "Properties"
  3. Canja zuwa shafin "Hanyar".
  4. Yi linzamin kwamfuta na hagu danna kan "Matsar"- Button
  5. Zaɓi sabon wurin tsoho don Screenshots

Wanne Fayil ɗin ne CSGO Screenshots?

Gabaɗaya, ana adana hotunan kariyar kwamfuta a cikin tsarin PNG don ba da damar abun ciki na gaskiya da cimma inganci mai kyau. Dangane da hanyar da aka yi amfani da ita, ajiyar kuma na iya kasancewa a cikin mafi girman tsarin hoto kamar JPG ko tsarin JPEG don cinye ƙarancin ƙwaƙwalwar ajiya.

Idan kuna amfani da kayan aiki na ɓangare na 3, galibi kuna iya zaɓar nau'in fayil da matsawa a cikin saitunan.

Misali, wannan shine yadda yake kama a cikin XShare kayan aiki:

Wane ƙuduri ne CSGO Screenshots ke da shi?

Gabaɗaya, ƙudurin allon yayi daidai da ƙudurin da aka ɗauka na hoton allo. Lambar DPI shine matsakaicin 96 PPI. Ana iya samun ƙuduri mafi girma ta hanyar interpolation a cikin shirin gyaran hoto kuma tare da ƙudurin allo mafi girma.

Zan iya Canja ƙuduri don CSGO Screenshots?

Gabaɗaya, ƙudurin hoton allo yana ƙaddara ta ƙudurin allo na cikin-wasan da aka saita lokacin da aka ɗauki hoton. Za a iya samun ƙarin ƙuduri don hotunan kariyar kwamfuta ta hanyar ƙara ƙudurin allo a cikin wasa.

Idan kun saita ƙudurin ƙudurin allonku mafi girma, ba shakka, za ku rasa aikin cikin-wasa. Da zaran an sami nasarar ƙirƙirar hotunan kariyar ku, saboda haka yakamata ku sake ƙuduri.

Me yasa Screenshots na CSGO Baƙi?

Gabaɗaya, hotunan kariyar kwamfuta koyaushe suna aiki a Yanayin Mara iyaka ko Windowed. A cikin cikakken yanayin wasan, an katange ɗaukar hoton. Sakamakon shine hoton allo na baki. Za'a iya zaɓar wani yanayin a cikin saitunan zane na CSGO.

Zan iya ɗaukar hotunan CSGO daga Sashin allo?

Kayan aikin ɓangare na 3 suna da zaɓi don ayyana sassan allo don ɗaukar hoto. Lokacin da aka kunna hoton allo, kawai yankin da aka riga aka ayyana ana kama shi kuma an ajiye shi azaman hoto. A madadin haka, za a iya sanya hoton allo gaba ɗaya a cikin shirin gyaran hoto.

Zan iya Buga Screenshots na CSGO?

Gabaɗaya, ana iya buga duk hotuna, gami da hotunan kariyar da aka kama. Hoton yakamata ya sami aƙalla DPI na 150 PPI da za a buga kaifi. Ƙananan ƙuduri zai sa hoton ya ɓaci. Don ingantaccen inganci, ana ba da shawarar samun ƙuduri na aƙalla 300 PPI/dpi.

Final Zamantakewa

Hoton allo a ciki Counter-Strike: Laifin Duniya yakamata a kama shi da sauri kuma a same shi nan da nan cikin inganci.

Mun nuna muku a cikin wannan post abin da yake da abin da ba zai yiwu ba tare da hotunan kariyar kwamfuta a cikin CSGO.

Yawancin lokaci ana ɗaukar hotunan allo lokacin da aka dakatar da aikin, ko wasan ya ƙare.

Duk da haka, idan kuna son ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta a tsakiyar wasa a cikin CSGO, zai fi kyau ɗaukar ɗaukar allo tare da kayan aiki kamar OBS. Sannan ana iya amfani da hoton bidiyon don ƙirƙirar madaidaicin hotunan kariyar kwamfuta bayan haka. Ta wannan hanyar, zaku iya mai da hankali kan wasan kuma zaɓi mafi kyawun al'amuran daga baya.

Don raba hotunan kariyar kwamfuta akan Intanet, ƙuduri mai sauƙi na 96 PPI ya isa. Koyaya, a ce kuna son buga hoton allo, misali, takarda. A wannan yanayin, yakamata ku saita ƙudurin allo zuwa mafi girman saiti kuma ƙara ƙuduri (interpolation) tare da shirin zane zuwa 300 PPI. Tabbas, wannan zai rage girman girman hoton, amma za ku sami bugawa mai kaifi.

Kuma yanzu, ci gaba zuwa nasara ta gaba a CSGO, kuma kar a manta ɗaukar hoto! Ƙari

Idan kuna da tambaya game da post ko pro caca gaba ɗaya, rubuta mana: contact@raiseyourskillz.com.

Idan kuna son samun ƙarin bayani mai ban sha'awa game da zama ɗan wasan gamsuwa da abin da ke da alaƙa da wasan caca, yi rijista don namu Newsletter nan.

GL da HF! Flashback fita.