RAM in PUBG (PC): 4GB? 8GB ba? 16GB? (2023)

RAM na tsarin PC yana da babban tasiri akan aikin PUBG. Amma nawa RAM ke yi PUBG da gaske ake bukata? Tare da sama da sa'o'i 8,000 na haɗuwa PlayerUnknown’s Battlegrounds akan tsarin PC, mun san akwai tambayoyi da yawa game da RAM a ciki PUBG. A cikin wannan post ɗin, (da fatan) za mu amsa muku duka.

Gabaɗaya, 16GB RAM yana ba da tabbacin ingantaccen aiki a cikin PUBG. Ƙarin RAM ba zai kawo ƙarin haɓaka aikin ba. Ƙananan RAM na iya haifar da micro-stuttering lokacin isa ga laushi ko yin abubuwa da yawa a layin gani.

RAM wani bangare ne kawai wanda ke ba da gudummawa ga aikin tsarin ku da PUBG. Ba zai taimaka muku ba idan kuna da mafi kyawun RAM da aka sanya, amma wani ɓangaren yana toshe ingantaccen aiki.

Don haka ba kawai muna magana ne akan adadin RAM ɗin ba PUBG amfani. Muna kuma magana game da nau'in RAM, yadda yake da alaƙa da VRAM, da sauran abubuwan dogaro.

A cikin wasannin FPS, komai game da ingancin zane -zane ne da yuwuwar tsarin. Da zarar kuna gani kuma ana nuna hotunan da santsi, haka za ku ƙara mai da hankali kan kisa.

Mun misalta a cikin waɗannan labaran yadda mahimmancin ƙarin firam a sakan na biyu (FPS) da guje wa ƙuntatattun ƙuntatawa ko faduwar FPS sune:

lura: An rubuta wannan labarin cikin Turanci. Fassara zuwa wasu harsuna na iya ba da ingancin harshe iri ɗaya. Muna neman afuwa game da kurakuran nahawu da na asali.

Yaushe yayi PUBG amfani RAM?

RAM a cikin tsarin ku yana taka muhimmiyar rawa don abubuwan cikin-wasan da aka nuna akai-akai a ciki PUBG. Misali, akwai bishiyoyi, gidaje, duwatsu a koina, amma har da fatar kayan abu, gidaje, ababen hawa, laushi duk abin da kuke da shi a gaban idanunku koyaushe yana buƙatar a dawo da shi da sauri don hoton da ya dace da ana iya ƙirƙirar abu kuma a nuna shi da sauri.

Yin loda abubuwa akai -akai daga diski mai wuya yana da ɗari a hankali fiye da karanta su daga RAM. Don haka yana da mahimmanci a ɗora gwargwadon iko a cikin RAM.

PUBG yana amfani da RAM da yawa yayin wasan yana ci gaba.

A gefe guda, wannan yana da alaƙa da rashin sarrafa ƙwaƙwalwar ajiya ta Windows, kuma a gefe guda, kowane taswira da kuke wasa tana buƙatar abubuwa daban -daban.

Kada ku damu. Ko da tare da kasa da 16GB na RAM, PUBG ba zai daina aiki a wani lokaci ba. Idan babu isasshen RAM da ya rage, PUBG yana ƙoƙarin share tsoffin abubuwa daga RAM ta hanyoyin aiki a cikin Windows. Idan wannan kuma ba zai yiwu ba, PUBG ana tilasta yin lodin bayanai na rumbun kwamfutarka kai tsaye.

Bayanan, waɗanda yakamata su kasance cikin RAM, an rubuta su zuwa rumbun kwamfutarka a cikin abin da ake kira "fayilolin shafi" kuma a sake karanta su lokacin da ake buƙata. Wannan, ba shakka, yana da hankali fiye da samun dama kai tsaye zuwa RAM kuma, a ƙa'ida, juyawa mara kyau. Don haka wannan karkatarwa yana cutar da saurin ƙirƙirar firam. Yawan FPS ɗinku yana raguwa.


Lokaci don hutu mai daɗi tare da Masakari a Action? Danna "wasa", kuma ku ji daɗi!


Abin da RAM ke yi PUBG bukata?

Gaba ɗaya, PUBG yana samun mafi kyawun aiki tare da DDR4 RAM tare da saurin agogo na 4000Mhz. Idan saurin agogo bai isa ba, micro-stutters na iya faruwa.

RAM mai zuwa na gaba tare da alamar DDR5 yana farawa tare da saurin saurin agogo na 4800Mhz. Koyaya, DDR4 tare da 4000Mhz ya isa PUBG don ware RAM a matsayin abin ƙyalli don wasan.

Tabbas, koyaushe kuna kan amintaccen yanki tare da ƙarin Mhz da ingantattun kayan aiki PUBG 2, amma sabon nau'in RAM tabbas zai sami hauhawar farashi.

Shawarwari na gaskiya: Kuna da fasaha, amma linzamin kwamfuta ba ya goyan bayan burin ku daidai? Kada ku sake yin kokawa da rikon linzamin kwamfutanku. Masakari kuma mafi yawan ribobi sun dogara da Hasken haske na Logitech G Pro X. Duba da kanku da wannan gaskiya bita rubuta ta Masakari or duba bayanan fasaha akan Amazon a yanzu. linzamin kwamfuta na wasan da ya dace da ku yana yin gagarumin bambanci!

Shin zan fi amfani da 32GB RAM don PUBG?

Gaba ɗaya, PUBG yana samun mafi kyawun aiki tare da 16GB na RAM. 32GB RAM baya haifar da haɓaka aiki.

A ce kuna amfani da wasu aikace -aikacen banda PUBG yayin wasa; 32 GB RAM na iya zama ma'ana. Streamers, alal misali, galibi suna da mai canza murya, Software mai yawo, Mai daidaitawa, Mai bincike Discord, da sauran ƙananan ƙa'idodin buɗe waɗanda ke da mahimmanci don yawo PUBG zuwa Youtube ko Twitch. Duk aikace -aikacen suna ɗaukar yanki na RAM ɗin da ke akwai. Don kada ku shiga jihar da aka bayyana a sama, inda aka rubuta bayanai daga RAM zuwa rumbun kwamfutarka a hankali a cikin fayilolin shafi, fadada RAM na iya taimakawa.

Nawa VRAM ke yi PUBG bukata?

Gaba ɗaya, PUBG cimma mafi kyawun aiki tare da 6GB na VRAM. VRAM na katin zane yana da ɗan aiki fiye da RAM. Dangane da saitunan zane, ana amfani da VRAM fiye ko lessasa.

Abin da sauran abubuwan banda RAM ke shafar aikin PUBG?

Akwai abubuwa da yawa a cikin tsarin ku waɗanda ke da hannu wajen ƙirƙirar firam don yin fassarar PUBG. Wasu ɓangarori sune mafi raunin haɗin gwiwa a cikin sarkar kuma yana wakiltar ƙulli. Wannan ɓangaren yana ƙayyade matsakaicin yuwuwar aiki.

Shin PUBG Lite yana da buƙatun RAM daban -daban fiye da PUBG?

Gabaɗaya, Yan wasan Pro suna ba da shawarar 16GB na RAM, kuma ainihin buƙatun fasaha suna aiki don matsakaicin aiki a ciki PUBG Lite. Duk da haka, PUBG Lite yana aiki mafi kyau tare da ƙananan buƙatun kayan masarufi da rage saitunan zane fiye da PUBG.

Shin PUBG Wayoyin hannu suna da buƙatun RAM daban -daban fiye da PUBG?

Gaba ɗaya, PUBG Wayar hannu tana ba da tabbacin ingantaccen aiki tare da 8GB na RAM. Ƙarin RAM ba zai ƙara ba da haɓaka aikin ba. Ƙananan RAM na iya haifar da micro-jerks lokacin isa ga laushi ko yin abubuwa da yawa a yankin kallo.

Final Zamantakewa

Bayan mai sarrafawa, rumbun kwamfutarka, da katin zane -zane, RAM shine babban abin da ya dace don ingantaccen wasa a ciki PUBG.

Matsakaicin madaidaici da ƙananan maƙamai na iya yin illa ga aikin ku kuma yakamata a guji su ta kowane farashi.

A cikin wannan post, mun fayyace mafi mahimman tambayoyi game da RAM don PUBG.

Murnar sata!

Idan kuna da tambaya game da post ko pro caca gaba ɗaya, rubuta mana: contact@raiseyourskillz.com.

GL da HF! Flashback fita.

shafi Topics