Menene Wasan Harbi Mai Hakikanin gaske? (2023)

A cikin wannan post ɗin, zamu nuna muku menene mafi kyawun wasan harbi na yau. Sannan, zamuyi bayanin dalilin da yasa wasannin harbi suka shahara da abin da har yanzu basu rasa idan aka kwatanta da gaskiya.

Escape from Tarkov yana maimaita kusan duk fasalulluka na zahiri a cikin wasan, ban da ainihin zafin jiki ga mai kunnawa. A sakamakon haka, ana ɗaukar shi mafi wuya wasan harbi na farko a kasuwa don koyo da ƙwarewa.

Wasannin bidiyo sun kasance sama da shekaru arba'in yanzu. Abin da ya fara aiki mai sauƙi amma mai annashuwa ya ci gaba da haɓaka da haɓaka cikin shekaru. Idan aka kwatanta da wasannin harbi na 90s kamar Doom da kuma Counter-Strike, wasannin kwanan nan kamar Call of Duty da kuma Escape from Tarkov sun ƙaru sosai nutsewa da hakikanin gaskiya. Kasancewa da wannan a hankali, bari mu kalli menene mafi kyawun wasan harbi mu da abin da ya sa ya zama gaskiya.

lura: An rubuta wannan labarin cikin Turanci. Fassara zuwa wasu harsuna na iya ba da ingancin harshe iri ɗaya. Muna neman afuwa game da kurakuran nahawu da na asali.

Menene Wasan Harbi na Gaskiya?

Kamar yadda aka ambata a baya, wasannin harbi sun kasance na ɗan lokaci yanzu. Amma wasan mai harbi babban lokaci ne don ayyana ko rarrabe duk irin waɗannan wasannin. Nau'in mai harbi yana da subgenres da yawa. Don masu farawa, wataƙila kun ji sunayen taken mutum na farko da na uku. Babban bambancin da ke tsakanin waɗannan biyun shine galibi ra'ayi ko hangen nesa. Kuma yayin da zaku yi tunanin wannan shine kawai ga nau'in mai harbi, wannan ba haka bane.

Masu harbi masu dabara, ko wasannin harbi na zahiri, wani sabon salo ne na archetype mai harbi. Waɗannan wasannin suna ba da fifikon kwaikwayon haƙiƙanin gaskiya, yin dabaru, da saurin juyawa idan aka kwatanta da matsakaicin mai harbi. Masu haɓakawa har ma suna ɗaukar abubuwa daban-daban na soja na ainihi da amfani da su a cikin waɗannan wasannin. Ba zai zama mai fa'ida ba don kiran waɗannan wasannin 'Mil-Sims'-yaƙi na kwaikwayon taken soja.

Lafiya, hakan yayi kyau kuma duka, amma menene ainihin wasan harbi na gaske?

Da kyau, a takaice, duk abin da ke da sakamako iri ɗaya da sakamako kamar yadda rayuwa ta zahiri za ta kasance wasa ne na gaske. Na san wannan kadan ne a bayyane don amsar. Wataƙila kun gani ko kunna wasannin da ke ɗaukar shekaru don kashe abokan gaba ko wasu 'yan wasa. Kuna iya zubar da cikakken mujallu na ammo amma har yanzu kuna kasa kawar da manufa.

Ba daidai ba ne, daidai?

Don haka me yasa ba za ku ƙirƙira wasan da ke kashe abokan gaba da harbi ɗaya ba? Amma, ba shakka, wannan yana nufin yankin da aka harba dole ne ya zama yanki mai mahimmanci na ɗan adam, kamar kai.

Bugu da ƙari, abubuwa masu kama da ƙarfin hali, aiki mai saurin tafiya, da ƙarin wasan ƙalubale na iya haɓaka haƙiƙanin wasan. Hakanan, bindigogi da injinan su ma za su yi ko karya gaskiyar wasan.

Kai Counter-Strike a matsayin misali da kwatanta shi Call of Duty. Duk da yake CS na iya samun mafi kyawun haifuwa ta farfadowa, ba ta da injin maƙalli. Kuma a gefe guda, Call of Duty ba ta da wani abin da za a iya dawo da ita sai dai kyakkyawan hoto na makanikai masu harba harsasai.

Anan ga jerin sunayen waɗanda ake kira masu harbi da gaske:

Mai harbi na gaske

Developer / Publisher

America’s Army: Proving Grounds

United States Army

Arma 3

Bohemia Interactive

Escape from Tarkov

Wasannin yakin

Insurgency Sandstorm

New World Interactive

Playerunknown’s Battlegrounds

PUBG Corporation, KRAFTON

Rainbow Six Siege

Ubisoft

Red Orchestra 2

Tripwire Interactive

Squad

Offworld Industries

Sniper Elite 4

Rebellion Developments

Verdun

M2H Blackmill Games

World War 3

The Farm 51

Akwai girma uku dangane da hakikanin abin da waɗannan wasannin ke aiwatarwa fiye ko lessasa:
1. Wakiltar duniyar wasan
2. Halayya a cikin duniyar wasan
3. Labarin duniyar wasa

source

Batun farko yana da sauƙin bayyana. Gwargwadon yadda duniyar wasan kama -da -ido ke kallo, gwargwadon yadda mai kunnawa yake jin alaƙa da abin da ke faruwa a zahiri.

Nuna maki biyu yana nufin abin da mai kunnawa zai iya kuma ba zai iya yi ba a duniyar wasan. Shin zai iya tsalle tsalle daga kan bene tare da halayen ɗan adam kuma bai sha wahala ba? Ba gaskiya bane. Shin halin wasan yana samun karancin numfashi yayin nutsewa? Gaskiya.

Point uku yayi ma'amala da dabaru na labarin duniyar wasan. Shin zaren gama -gari na wasan ya dace? Shin haruffan wasan da AI ke sarrafawa suna da alama a cikin halayen su? Akwai raguwa mai ma'ana a cikin abin da ke faruwa?

Don ƙarin zurfin duba batun, muna ba da shawarar labarin kimiyya “Yakin Dijital: Nazari mai ƙarfi na abubuwan labarai a cikin masu harbi na mutum na farko. "

Shawarwari na gaskiya: Kuna da fasaha, amma linzamin kwamfuta ba ya goyan bayan burin ku daidai? Kada ku sake yin kokawa da rikon linzamin kwamfutanku. Masakari kuma mafi yawan ribobi sun dogara da Hasken haske na Logitech G Pro X. Duba da kanku da wannan gaskiya bita rubuta ta Masakari or duba bayanan fasaha akan Amazon a yanzu. linzamin kwamfuta na wasan da ya dace da ku yana yin gagarumin bambanci!

Wasan harbi na zahiri ko dabara yana da kyakkyawan dalili na shahara. Kodayake kusan kowane wasan bidiyo yana zuwa tare da wasu fannoni na rashin gaskiya, gaskiyar cewa masu haɓakawa suna ƙoƙari don ƙarin haƙiƙa shine tabbacin cewa jama'a suna buƙatar haƙiƙa a cikin wasannin su. Wannan galibi saboda nutsewa da haƙiƙa suna tafiya hannu-da-hannu idan ana samun nasarar wasa.

Ina nufin, me yasa kuma za ku ci gaba da yin wasa idan bai sa ku manne akan allo ba?

Koyaya, wani lokacin, gaskiyar gaske zata cire fara'a ta wasa kuma ta sa ta bambanta da rayuwa ta zahiri.

A taƙaice, idan wasa ya kasance na gaske, ba zai zama mai daɗi ba a lokuta da yawa. Misali, halin ɗan wasa ɗaya da ke fitar da ɗaruruwan abokan gaba ba zai zama gaskiya ba, duk da haka wannan al'ada ce ta gama gari kuma tabbas abin da ke tura 'yan wasa da yawa yin wasan da ake tambaya. Babu wanda ke son ayyukan sa'o'i na awa ɗaya inda kuka ƙare fitar da abokan gaba 1-2, amma tabbas wannan zai fi dacewa da yawancin ayyukan sojoji a zamanin yau. Amma aƙalla dangane da hanyoyin, wasanni da yawa suna ƙoƙarin kusanci da kusanci da gaskiya.

Kuma wannan shine ainihin dalilin da yasa ƙirar mai harbi dabara ta shahara sosai. Tabbas, yawancin 'yan wasa, idan ba duka ba, ba za su iya fita kawai su cire waɗannan ayyukan a zahiri ba. Amma burinsu na zama soja na almara ko ɗan haya zai iya cika ta waɗannan wasannin. Bayan haka, wasanni ana nufin su zama tserewa daga matsalolin rayuwarmu ta yau da kullun.

Ci gaba, haɗa tunanin wasan nishaɗi tare da haƙiƙanin gaskiya, kuma za ku sami shahararriyar wasan da ke da kyakkyawan dalili na yin jaraba. Wasannin gasa, musamman masu harbi, an san su ne cibiyar duk wasannin Esports. Kodayake waɗannan wasannin sun ɓullo cikin shekaru, suna motsawa daga wasanni masu yawa da sauri har zuwa yanayin royale, masu harbi koyaushe za su kasance masu nishaɗi kuma su kasance masu shahara saboda wasan yana buƙatar farin ciki, haɗin gwiwa, daidaitawa, dabaru, da sauri.

Me ya sa Escape from Tarkov shine Mafi kyawun Wasan Harbi?

Mun zabi Escape from Tarkov azaman mafi kyawun wasan harbi a halin yanzu. Na san ba za ku yarda da zaɓin mu ba, amma ba shakka, ra'ayoyi na iya bambanta ƙwarai. Duk da haka, Escape from Tarkov yana ba da babban matakin gaskiya, koda kuwa ba gaskiya bane 100% tukuna, ba shakka, amma mun riga mun bayyana cewa abin da mai kunnawa ke so a wasu fannonin wasan. Tabbas EFT tana ba da ra'ayi daban-daban akan wasannin harbi na mutum na farko, musamman dangane da haƙiƙa.

Ina nufin, babu wanda zai so wasan gaba ɗaya na gaske a yanzu, ko?

Wasannin Battlestate, ƙungiyar ci gaba ta EFT, ta yi matakai da yawa don sanya wasan ya zama mai sahihanci.

Lalacewar jiki a ciki Escape from Tarkov, alal misali, na musamman ne. Kuna iya ɗaukar wasu harbi zuwa ƙafafu kuma ku ci gaba da tafiya. Amma, ɗauki ɓarna da yawa, kuma halinka zai yi baƙi kuma ya mutu daga yawan zubar jini. Hakanan ya shafi makamai, saboda suna iya ɗaukar wasu harbi amma har yanzu suna mutuwa idan ba ku magance zubar da jini ba. Kuma kodayake harbin bindiga shine tushen farko ga abokan gaba daya harbi, Escape from Tarkov yana ɗaukar wannan matakin ta la'akari da mahimmancin wasu gabobin, kamar ɗaukar harbi zuwa cikin ciki zai lalata ciki, kodan, hanji, da ƙari mai yawa.

Makamai da amincin wasan wasan babu aibi. Bindigogin sun yi kusa da abin da za ku samu a rayuwa ta ainihi, kazalika da madaidaitan abubuwan da suka zo tare da kowane abin da aka makala bindiga. Har ila yau, bindigogin suna da tsada, kuma gano ammo na iya zama da gajiya, kamar yadda kuke tsammani a cikin yanayin rayuwa ta zahiri. Wasan yana buƙatar tsari mai yawa da dabaru maimakon caji cikin abokan gaba tare da harbin bindiga.

Escape from Tarkov shi ma sarkin wasannin FPS ya doke shi "Shroud. ” Idan baku san wanene ba Shroud shine, yi sauri zuwa labarin mu "Is Shroud mafi kyawun ɗan wasa a Duniya? (+Amsoshin Tambayoyi)".

Wadanne Siffofin Bace Don Ƙarin Kwarewar Haƙiƙa?

Escape from Tarkov yana ba da daidaitaccen daidaitaccen daidaituwa don haƙiƙa da wasa mai ban sha'awa. Kuma kodayake masu haɓakawa na iya haɓaka wasan a fannoni daban -daban, da gaske hakikanin gaskiya na iya komawa baya. Koyaya, idan kuna son sanin yadda za a iya sanya ƙwarewar ta zama ingantacciya, to lallai akwai 'yan abubuwan da masu haɓakawa za su iya yi.

Ƙungiyar haɓaka tana buƙatar magance kwari da makanikai waɗanda ke karya nutsewar wasan. Misali, halin cikin-wasa ba zai iya tsallake kan kowane shinge ko hawa ba. Hakanan masu haɓakawa yakamata su ba 'yan wasan damar yin iyo a cikin ruwa.

Hakanan, wasu makanikai daban -daban na iya amfani da wasu tsaftacewa don kawo wasan zuwa ingantaccen sahihi. Misali, motsin halayen yana iya zama mai tsauri a wasu lokuta, ta yadda ko da yaro zai iya motsawa cikin walwala a zahiri.

Yayin da injiniyoyin lalacewar jiki ke da aibi, masu haɓakawa na iya ƙara goge makanikai ta hanyar jefa wasu ƙarin fasali da raye -raye. Misali, idan an harbi dan wasan a hannu, kada su daga bindiga kamar AK-47. Hakazalika, yakamata ɗan wasan ya ɗan ɗanɗana farauta lokacin da aka harbe shi a kafafu maimakon ci gaba kawai.

Kammalawa

A cikin zaɓin mafi kyawun wasan harbi, mun kalli kasuwa, kuma Escape from Tarkov yana da alaƙa mafi ban mamaki ga gaskiya har zuwa yau.

Makamai, kayan aiki, kimiyyar lissafi, gudanar da lafiya, ko motsi, Escape from Tarkov ya dogara ne akan abubuwan da ke faruwa a zahiri.

Tabbas, koda wannan wasan ba zai iya karya iyakokin dabi'ar wasan kwamfuta ba, amma 'yan wasa suna kusa da gaskiya kamar yadda zai yiwu tare da wannan wasan. Akwai ƙananan bayanai waɗanda masu ƙira za su iya yin sahihanci. Koyaya, EFT har yanzu ƙaramin wasa ne wanda har yanzu yana da wasu sabbin abubuwa a gaba.

Har yanzu akwai abin da zai zo! : o)

Idan kuna da tambaya game da post ko pro caca gaba ɗaya, rubuta mana: contact@raiseyourskillz.com.

Idan kuna son samun ƙarin bayani mai ban sha'awa game da zama ɗan wasan gamsuwa da abin da ke da alaƙa da wasan caca, yi rijista don namu Newsletter nan.

GL da HF! Flashback fita.

Maudu'i Mai Ruwa